Diễn đàn hỏi đáp - Chia sẻ kiến thức - Kinh nghiệm - BuaXua.vn Công văn 4408 của tổng cục thuế liên quan đến hoàn thuế GTGT

Hôm nay, 22/02/2018 - 09:42

Múi giờ UTC + 7 Giờ



Nội quy chuyên mục


Cấm đăng bài viết có nội dung vi phạm pháp luật Việt Nam!
Lưu ý: Bài viết sẽ được tự động xóa sau 03 ngày nếu không được cập nhật.



Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời
Gửi bàiĐã gửi: 26/08/2017 - 13:08 
thienminh123

Ngoại tuyến

Thành viên mới

Thành viên mới

Ngày tham gia: 31/08/2016 - 15:37
Bài viết: 0
Đã cảm ơn: 0 lần
Được cảm ơn: 0 lần
Độc giả có thắc mắc về vấn đề liên quan tới hoàn thuế GTGT? Để làm rõ vấn đề này, IAC Hà Nội xin chia sẻ lại công văn số 4408/TCT-KK của Tổng cục thuế trả lời Cục thuế thành phố Hà Nội ngày 23 tháng 10 năm 2015.


  • >> Xem thêm: [url='http://iachanoi.com/vi/dich-vu-quyet-toan-thue/']dịch vụ quyết toán thuế[/url]
Công văn 4408/TCT-KK
Nội dung Công văn 4408/TCT-KK

Kính gửi: Cục Thuế thành phố Hà Nội

Trả lời Công văn số 65862/CT-KK&KTT ngày 08/10/2015 của Cục Thuế TP Hà Nội về việc hoàn thuế đối với Đại sứ quan Cộng hòa Ca-dắc- xtan tại Việt Nam; sau khi báo cáo và được sự đồng ý của Bộ Tài chính, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Căn cứ hướng dẫn tại Điểm 3b Mục II Thông tư số 08/2003/TT-BTC ngày 15/01/2003 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện hoàn thuế GTGT đối với cơ quan đại diện ngoại giao, cơ quan lãnh sự và cơ quan đại diện của tổ chức quốc tế tại Việt Nam;

Căn cứ Khoản 2 Điều 52 Thông tư số 156/2013/TT-BTC ngày 06/11/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế; Luật sửa đối, bố sung một số điều của Luật Quản lý thuế và Nghị định số 83/2013/NĐ-CP ngày 22 tháng 7 năm 2013 của Chính phủ;

Căn cứ Công văn số 14159/BTC-TCT ngày 07/10/2014 của Bộ Tài chính về việc hoàn thuế GTGT đối với Đại sứ quan Cộng hòa Haiti tại Việt Nam;

Căn cứ các hướng dẫn trên, trường hợp hồ sơ hoàn thuế giá trị gia tăng của Đại sứ quán Cộng hòa Ca-dắc- xtan tại Việt Nam bao gồm cả các hóa đơn mua hàng hóa, dịch vụ phát sinh trước thời điểm Đại sứ quán Cộng hòa Ca-dắc- xtan tại Việt Nam được cấp mã số thuế để phục vụ hoạt động của Đại sứ quán mà các hóa đơn này không ghi mã số thuế của đơn vị mua hàng nhưng có đầy đủ các chỉ tiêu khác theo quy định. Tổng cục Thuế đồng ý với đề xuất của Cục Thuế TP Hà Nội tại Công văn số 65862/CT-KK&KTT ngày 08/10/2015, cụ thể:

Đại sứ quán Cộng hòa Ca-dắc- xtan tại Việt Nam được xem xét hoàn thuế đối với tất cả những hóa đơn phát sinh trước thời điểm được cấp mã số thuế, không ghi mã số thuế nhưng đầy đủ các chỉ tiêu khác theo quy định. Đối với những hóa đơn GTGT mua hàng hóa dịch vụ từ khi Đại sứ quán Cộng hòa Ca- \dắc- xtan tại Việt Nam được cấp mã số thuế thì thực hiện theo đúng quy định về hóa đơn chứng từ.
  • >> Xem thêm: [url='http://iachanoi.com/vi/dich-vu-tu-van-kiem-soat-noi-bo-ms-kit04/']dịch vụ tư vấn kiểm soát nội bộ[/url]


Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  
 
Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời
 Bạn đang xem trang 1 / 1 trang [ 1 bài viết ] 

Các chủ đề liên quan


Múi giờ UTC + 7 Giờ


Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể gửi tập tin đính kèm trong chuyên mục này.

Chuyển đến: