Diễn đàn hỏi đáp - Chia sẻ kiến thức - Kinh nghiệm - BuaXua.vn Công văn 4406 của tổng cục thuế về thuế với nhà thầu nước ng

Hôm nay, 22/04/2018 - 13:54

Múi giờ UTC + 7 Giờ



Nội quy chuyên mục


Cấm đăng bài viết có nội dung vi phạm pháp luật Việt Nam!
Lưu ý: Bài viết sẽ được tự động xóa sau 03 ngày nếu không được cập nhật.



Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời
Gửi bàiĐã gửi: 25/08/2017 - 12:40 
thienminh123

Ngoại tuyến

Thành viên mới

Thành viên mới

Ngày tham gia: 31/08/2016 - 15:37
Bài viết: 0
Đã cảm ơn: 0 lần
Được cảm ơn: 0 lần
Pháp luật Việt Nam quy định như thế nào về chính sách thuế đối với nhà thầu nước ngoài? Để làm rõ vấn đề này, IAC Hà Nội xin chia sẻ lại công văn 4406/TCT-CS của Tổng cục thuế trả lời Cục thuế tỉnh Gia Lai ngày 23 tháng 10 năm 2015.


Công văn 4406/TCT-CS
Nội dung Công văn 4406/TCT-CS

Kính gửi: Cục Thuế tỉnh Gia Lai

Trả lời công văn số 1224/CT-TTHT ngày 18/5/2015 của Cục Thuế tỉnh Gia Lai về chính sách thuế đối với nhà thầu nước ngoài, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Tại điểm b) khoản 2 Điều 13 Thông tư số 60/2012/TT-BTC ngày 12/4/2012 của Bộ Tài chính về thuế nhà thầu quy định:

“b) Tỷ lệ (%) thuế TNDN tính trên doanh thu tính thuế đối với một số trường hợp cụ thể:

Đối với các hợp đồng nhà thầu, hợp đồng nhà thầu phụ bao gồm nhiều hoạt động kinh doanh khác nhau, việc áp dụng tỷ lệ thuế TNDN tính trên doanh thu tính thuế khi xác định sổ thuế TNDN phải nộp căn cứ vào doanh thu chịu thuế TNDN đối với từng hoạt động kinh doanh do Nhà thầu nước ngoài, Nhà thầu phụ nước ngoài thực hiện theo quy định tại hợp đồng. Trường hợp không tách riêng được giá trị từng hoạt động kinh doanh thì áp dụng tỷ lệ thuế TNDN đoi với ngành nghề kỉnh doanh có tỷ lệ thuế TNDN cao nhất cho toàn bộ giá trị hợp đồng…

Ngày 23/9/2009, Bộ Tài chính có công văn số 13479/BTC-TCT gửi Cục Thuế các tỉnh, TP trực thuộc Trung Ương về việc khai bổ sung và xử lý vi phạm về thuế đối với doanh nghiệp theo kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước.

Đề nghị Cục Thuế tỉnh Gia Lai căn cứ quy định về thuế nhà thầu, hướng dẫn của Bộ Tài chính tại công văn số 13479/BTC-TCT nêu trên để hướng dẫn Công ty Cổ phần mía đường nhiệt điện Gia Lai thực hiện khi có kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước.



Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  
 
Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời
 Bạn đang xem trang 1 / 1 trang [ 1 bài viết ] 

Các chủ đề liên quan


Múi giờ UTC + 7 Giờ


Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể gửi tập tin đính kèm trong chuyên mục này.

Chuyển đến:  
cron