Model277: Bộ chuyển đổi 1 cổng RS-232/485/422 sang Quang

Giới thiệu, đánh giá, hướng dẫn sử dụng thiết bị điện và điện tử
Nội quy chuyên mục
Thành viên đăng quảng cáo trong chuyên mục này sẽ bị xóa toàn bộ bài viết và cấm vĩnh viễn tham gia Diễn đàn.

* Xem qui định đăng bài viết tại đây: Nội quy đăng bài viết
Đăng trả lời
Hình đại diện của thành viên
ntgiap
Thành viên
Thành viên
Bài viết:10
Ngày tham gia:17/03/2020 - 11:55

Model277: Bộ chuyển đổi 1 cổng RS-232/485/422 sang Quang

Gửi bài gửi bởi ntgiap » 26/08/2020 - 09:43

Model277: Bộ chuyển đổi cổng nối tiếp RS232/485/422 sang sợi quang trong suốt để truyền tải cho người sử dụng, không cần dây nối, cài đặt tự động và có thể phát hiện và kiểm tra tốc độ tín hiệu tự động, trì hoãn thời gian để truyền tải tự động .

Model 277 được thiết kế gồm giao diện nối tiếp RS232 và RS485/422, có thể sử dụng cáp quang Singlemode hoặc Multimode. Giúp mở rộng khoảng cách truyền tín hiệu RS232/485/422 đi xa trên hệ thống cáp quang. Khoảng cách truyền Multimode 2Km, Singlemode 120Km. Bạn có thể sử dụng tín hiệu RS232 hoặc RS485/422 để truyền dữ liệu (không sử dụng đồng thời).

Thiết bị có khả năng tự động phát hiện và nhận tốc độ truyền khi bị thay đổi, giúp cho hệ thống luôn được trong suốt.

Bộ chuyển đổi tín hiệu RS232/485/422 sang Quang được thiết kế với chế độ bảo mật cao, cách ly quang điện… làm việc ổn định. Sử dụng trong các ngành viễn thông, công nghệ thông tin, các hệ thống kiểm soát, tự động hóa…

Tính năng

1. Mở rộng đường truyền RS-232/485/422 lên đến 120Km với chế độ đơn
2. Truyền không đồng bộ, điểm tới điểm, tốc độ đạt 500Kbps
3. Kiểm tra tốc độ tín hiệu tự động, thời gian trễ bằng không
4. Plug-and-Play (có thể cắm nóng, tự động cảm biến định dạng dữ liệu và tự điều chỉnh)
5. Hỗ trợ loại giao diện RS-232/485/422, nhưng chỉ có thể kết nối một cổng RS-232 / RS-485 / RS-422 tại một thời điểm nhất định
6. Ngõ vào nguồn điện 9 ~ 36VDC (khối đầu cuối 2 bit)

RS-232/485/422
  • Standards: EIA RS-232C, RS-485, RS422 standard
    RS-232 signal: OUT(TX), IN(RX), GND
    RS-422 signal: T+, T-, R+, R-, GND
    RS-485 signal: D+, D-, GND
    Working mode: Asynchronism, point to point or multi point, 2 wire half-duplex,4 wire full duplex
    Baud rate:0~115.2Kbps, auto test serial signal rate detect signal speed automatically, zero delay time
    Transfer distance: RS-485/422 side:1.2Km(9600bps)
    RS-232 side: no less than 5m
    Max number of drops: 128 nodes(RS-485/422)
    Port protect: 600W surge protection
    15KV ESD protection
Fiber Optic
  • Connectors: SC, FC or ST, optional
    Fiber optic cables: Single Mode:8.3/125,8.7/125,9/125 or 10/125 um
    Muti-Mode:50/125,62.5/125 or 100/125 um
    Transmission: 20, 40,60,80,100, 120km(SM),
    2km(MM) optional
    Wavelength:850nm,1310nm,1550nm
Chi tiết sản phẩm
http://3onedata-vietnam.vn/bo-chuyen-do ... -model277/

Công ty TNHH Thiết bị đo lường và điều khiển (MC&TT Co.,Ltd) - Văn phòng đại diện 3Onedata tại Việt Nam

Đăng trả lời
  • Các chủ đề liên quan
    Trả lời
    Xem
    Bài viết mới nhất

Quay về