Hướng dẫn cách làm - Hình ảnh minh họa - Phim hướng dẫn KHÓA HỌC KHAI HẢI QUAN ĐIỆN TỬ LH 0981116776

Hôm nay, 06/12/2016 - 22:56

Múi giờ UTC + 7 Giờ



Nội quy chuyên mục


Thành viên đăng quảng cáo trong chuyên mục này sẽ bị xóa toàn bộ bài viết và cấm vĩnh viễn tham gia Diễn đàn.

* Xem qui định đăng bài viết tại đây: viewtopic.php?f=2&t=318247



Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời
Gửi bàiĐã gửi: 22/10/2015 - 09:00 
phanthao

Ngoại tuyến

Thành viên

Thành viên

Ngày tham gia: 01/10/2015 - 10:44
Bài viết: 21
Đã cảm ơn: 0 lần
Được cảm ơn: 0 lần
Công ty Cổ phần Giáo dục Việt Nam
Hotline: 0981116776 ( Ms.Thảo – Phòng đào tạo )

THÔNG BÁO

KHAI GIẢNG KHÓA ĐÀO TẠO NGHIỆP VỤ KHAI HẢI QUAN ĐIỆN TỬ
Kính gửi: Các đơn vị và cá nhân có nhu cầu học khóa đào tạo nghiệp vụ khai Hải quan và thi cấp chứng chỉ nghiệp vụ khai Hải quan.
Thực hiện Nghị định số 87/2012/NĐ-CP ngày 23/12/2012 của Chính phủ và Thông tư 196/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài Chính quy định thủ tục hải quan điện tử đối với hàng hóa xuất nhập khẩu thương mại, trong đó quy định người khai hải quan điện tử phải là người đã được đào tạo qua các cơ sở đào tạo quy định tại Điều 6 thông tư số 80/2011/TT-BTC ngày 09/6/2011 của Bộ Tài Chính hướng dẫn nghị định 14/2011/NĐ-CP ngày 16/02/2011 của Chính phủ quy định về điều kiện đăng ký và hoạt động của đại lý làm thủ tục hải quan và hoạt động của đại lý làm thủ tục hải quan có khả năng sử dụng thành thạo Hệ thống khai hải quan điện tử, trường hợp không đáp ứng được điều kiện trên người khai hải quan phải thực hiện thủ tục khai hải quan điện tử thông qua đại lý làm thủ tục hải quan;
Căn cứ công văn số 1005/TCHQ ngày 25/02/2013 của Tổng cục Hải quan về việc đào tạo nghiệp vụ khai hải quan, Công ty CP Giáo dục Việt Nam phối kết hợp với Trường ĐH Tài Chính Marketting tổ chức đào tạo và cấp chứng chỉ về nghiệp vụ khai hải quan điện tử cho các tổ chức, cá nhân có hoạt động xuất nhập khẩu;

Khóa học sẽ do các chuyên gia của Tổng cục Hải quan, giảng viên của Học viện Tài chính và Đại học Ngoại thương, Đại học Thương mại, Luật - ĐHQG giảng dạy theo đúng nội dung chương trình đào tạo được quy định tại Điều 6 thông tư số 80/2011/TT-BTC ngày 09/6/2011 của Bộ Tài Chính. Bao gồm các học phần:
1. PhápluậtvềHảiquan .
2. Kỹ thuật nghiệp vụ ngoại thương (giao nhận, vận tải, thanh toán quốc tế và dịch vụ Logistic).
3. Kỹ thuật nghiệp vụ hải quan.
4. Hải quan điện tử và các chương trình phần mềm ứng dụng của ngành hải quan

Kết thúc khóa học, học viên sẽ có khả năng sử dụng thành thạo Hệ thống khai hải quan điện tử và được Công ty CP Giáo Dục Việt Nam cấp chứng nhận đã hoàn thành các học phần khóa đào tạo nghiệp vụ khai Hải quan. Chứng nhận do Công ty CP Giáo Dục Việt Nam cấp là điều kiện cần và đủ các doanh nghiệp thực hiện khai hải quan điện tử, đồng thời là điều kiện bắt buộc để học viên tham gia kỳ thi lấy chứng chỉ nghiệp vụ khai hải quan do Tổng cục Hải quan tổ chức hằng năm theo Thông tư số 80/2011/TT-BTC ngày 9/6/2011 của Bộ Tài Chính.
Địa điểm học:
Tại Hà Nội: Số 451 – Hoàng Quốc Việt – Cầu Giấy – Hà Nội (Đối diện ĐH Điện Lực)
Học phí: 4.000.000đ/học viên/khóa học
Tại HCM: Số 195 – Đường D2 – P 25 – Q Bình Thạnh – TP HCM
Học phí: 3.000.000đ/học viên/khóa học
Phương thức học: Học tối các ngày từ thứ 2 -> thứ 6 hàng tuần hoặc thứ 7 + CN

Mọi chi tiết xin vui lòng liên hệ:
CÔNG TY CỔ PHẦN GIÁO DỤC VIỆT NAM
CN HCM: Số 195 đường D2 - P. 25 - Q. Bình Thạnh - Tp Hồ Chí Minh
CN HN: Số 451 Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy - Hà Nội
CN Đà Nẵng: Số 4 Tiểu La - P. Hòa Cường Bắc - Q. Hải Châu - Tp Đà Nẵng
Hotline: 0981116776 (Ms Thảo – Phòng đào tạo)
Email: phanthao@giaoducvietnam.edu.vn
Tư vấn online: phanthao.gil93@yahoo.com


Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  
 
Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời
 Bạn đang xem trang 1 / 1 trang [ 1 bài viết ] 

Các chủ đề liên quan


Múi giờ UTC + 7 Giờ


Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể gửi tập tin đính kèm trong chuyên mục này.

Chuyển đến: