Diễn đàn hỏi đáp - Chia sẻ kiến thức - Kinh nghiệm - BuaXua.vn Trường ĐH Kinh Tế QD khai giảng khóa học kế toán trưởng HCSN

Hôm nay, 21/10/2017 - 10:03

Múi giờ UTC + 7 Giờ



Nội quy chuyên mục


Thành viên đăng quảng cáo trong chuyên mục này sẽ bị xóa toàn bộ bài viết và cấm vĩnh viễn tham gia Diễn đàn.

* Xem qui định đăng bài viết tại đây: viewtopic.php?f=2&t=318247



Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời
Gửi bàiĐã gửi: 12/06/2015 - 09:59 
phuonglan

Ngoại tuyến

Thành viên

Thành viên

Ngày tham gia: 10/03/2015 - 09:19
Bài viết: 191
Đã cảm ơn: 0 lần
Được cảm ơn: 0 lần
VIỆN ĐÀO TẠO VÀ HỢP TÁC GIÁO DỤC
THÔNG BÁO
TỔ CHỨC ĐÀO TẠO BỒI DƯỠNG NGHIỆP VỤ KẾ TOÁN TRƯỞNG DOANH NGHIỆP VÀ KẾ TOÁN TRƯỞNG HÀNH CHÍNH SỰ NGHIỆP TẠI HÀ NỘI, TP. HỒ CHÍ MINH

I. ĐỐI TƯỢNG BỒI DƯỠNG :
Là các cán bộ đang làm kế toán, kế toán trưởng hoặc Trưởng phòng kế toán nhưng chưa có "Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng" theo quy định của Bộ Tài chính trong các doanh nghiệp.
Đã qua công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán ít nhất là 02 năm đối với người có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán, kiểm toán từ trình độ đại học trở lên hoặc có thời gian công tác thực tế về tài chính, kế toán ít nhất là 03 năm đối với người có chuyên môn, nghiệp vụ về tài chính, kế toán, kiểm toán bậc trung cấp hoặc cao đẳng.
II. THÔNG TIN KHÓA HỌC :
1. NỘI DUNG KHÓA HỌC :
Theo quy định tại Điều 10, TT số 199/2011/TT-BTC ngày 30 tháng 12 năm 2011 của Bộ trưởng Bộ Tài chính.
2. GIẢNG VIÊN :
Là các giáo viên có thâm niên công tác, có học vị tiến sỹ, thạc sỹ, đồng thời là những người trực tiếp biên soạn tài liệu bồi dưỡng kế toán trưởng của Học viện Tài chính - Bộ Tài chính.
3. NGHĨA VỤ CỦA HỌC VIÊN :
Phải theo học đầy đủ các chuyên đề, kết thúc mỗi học phần đều có bài kiểm tra để đánh giá chất lượng học viên và điểm kiểm tra phải đạt từ 5 điểm trở lên.
4.QUYỀN LỢI CỦA HỌC VIÊN :
Kết thúc khoá học bồi dưỡng kế toán trưởng những học viên đạt yêu cầu sẽ được cấp "Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng doanh nghiệp" do Học viện Tài chính phát hành và quản lý thống nhất trong phạm vi toàn quốc. Chứng chỉ này là căn cứ để bổ nhiệm kế toán trưởng trong các doanh nghiệp.
5. THỜI GIAN ĐÀO TẠO :
- Thời gian đào tạo: 1,5 tháng ( học vào các buổi tối và các ngày T7,CN )
6. KINH PHÍ ĐÀO TẠO: 2.500.000 đồng/01 học viên/01 khóa học.
Mọi thông tin tư vấn xin vui lòng bấm: Lớp kế toán trưởng hành chính sự nghiệp
THÔNG TIN LIÊN HỆ
VIỆN ĐÀO TẠO VÀ HỢP TÁC GIÁO DỤC
PHÒNG ĐÀO TẠO:
VP : Số 21B – 35/69 Khương Hạ - Thanh Xuân – Hà Nội
Tel: 0912.108.985 (Phương Lan)
Email: phuonglan@viendaotao.vn
Yahoo: dangkyhoc.nhantaiviet
Skype: phuonglan_88
III. CHỨNG NHẬN, CHỨNG CHỈ :

Kết thúc khoá học bồi dưỡng kế toán trưởng, học viên có kết quả thi đạt yêu cầu trở lên được cấp. Chứng chỉ "Bồi dưỡng kế toán trưởng doanh nghiệp" do Giám đốc Học viện Tài chính – Bộ Tài chính cấp, đây là yêu cầu bắt buộc để bổ nhiệm chức danh Kế toán trưởng doanh nghiệp (theo Thông tư số 199/2011/TT-BTC ngày 30/12/2011 của Bộ trưởng Bộ Tài chính), chứng chỉ này có giá trị 05 năm trong phạm vi toàn quốc kể từ ngày cấp. Chứng chỉ"Bồi dưỡng kế toán trưởng doanh nghiệp" được cấp trong vòng 2 tuần kể từ ngày tổ chức thi lấy chứng chỉ.


Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  
 
Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời
 Bạn đang xem trang 1 / 1 trang [ 1 bài viết ] 

Các chủ đề liên quan


Múi giờ UTC + 7 Giờ


Bạn không thể tạo chủ đề mới trong chuyên mục này.
Bạn không thể trả lời bài viết trong chuyên mục này.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình trong chuyên mục này.
Bạn không thể gửi tập tin đính kèm trong chuyên mục này.

Chuyển đến: